Chào mừng bạn đến với .: VIETNAMESE WESTLIFE FAN COMMUNITY :..

Love Telling Windy.B nhắn với VWEST: Welcome bạck ahihi Sonic3k nhắn với V-west: This love is unbreakable !!. From Tiêu Sonic ^^! obvious nhắn với V-west: Love you and miss you forever, V-west !!!!!! Nobodyshome nhắn với all: những giây phút cuối cùng..viva forever thuhongwl nhắn với tất cả mọi người: mình sẽ nhớ mãi ngôi nhà thứ 2 này westlife_mylife nhắn với V-West: em sẽ nhớ mãi mọi người Khang Nguyen nhắn với All V-West member: V-West will always be in our hearts! VyLynnie nhắn với all V-west members: Nhớ mãi nhé mọi người <3 KianEgan07 nhắn với V-West forum: Farewell, V-Westlife! shnicky97 nhắn với V-West tôi yêu: thanks for all

+ Trả lời bài viết + Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Status: có nên đổi tất tần tật sang Liti ko nhỉ :-?

Tớ đang:
    ----

Post Thanks / Like
    Wcoin
    4,500
    Thanks
    112

Mặc định Một chặng đường nhìn lại – Hành trình bước tiếp cùng v-westlife :)

Mặc dù đã post trên Facebook, mặc dù forum sắp đóng cửa (vĩnh viễn) và biết rằng đây sẽ chỉ là thread cuối cùng mình viết, và cũng sẽ chỉ tồn tại hơn một tháng nữa thôi, nhưng không viết thì không thể được. Một món quà cho v-westlife (mình vẫn thích tên này hơn ) thì phải được trao tận chủ chứ
    Thêm phần lý do nữa, dạo này forum quá nhiều spam nên một bài viết "chất lượng" chắc sẽ làm đứa con này thêm phần sức sống

08.10.2012

Oh, it's hard to let go
    All I always hold
    Deep in my soul
    So, let us be closer
    One time for forever
    We will dream
    Once again together

[Only registered and activated users can see links. ]
    Vietnamese Westlife Fans Community

Cứ đặt bút, rồi lại khóc, rồi lại thôi…

Cái vòng luẩn quẩn luôn biết trước kết thúc đã diễn ra không biết bao nhiêu lần rồi. Và lần nào cũng tự nhủ thôi thì lần sau, lần sau, sau mãi cho đến tận bây giờ…

Tại sao lại không phải lần sau, sau nữa nữa đi, vì chắc sẽ chẳng còn cơ hội mà sau nữa đâu *buồn mấy giây*

Đã hơn một năm rồi mình chả viết nổi cái note nào về những thứ thực sự quan trọng, toàn nói lảm nói nhảm về đủ thứ nhăng cuội linh tinh. Chắc giờ đến lúc rồi

----------------------------------------

30/09/2012

Cái ngày lịch sử, cái ngày đáng nhớ rất trong mảnh ghép mang tên v-west (tin là không chỉ mình mình mà nhiều người cảm thấy thế), và sự thực thì nó xứng đáng được như thế.

Nhớ lại cái ngày từ khi biết tin về buổi off “cuối cùng”, cho đến 3 tuần trước khi nó thực sự diễn ra, cả cái Ban Tổ Chim vẫn còn làm việc trong tình trạng nửa nghĩ nửa ngủ gật, và rồi tặc lưỡi thôi từ từ. Rồi 2 tuần trước khi nó diễn ra, đã có một số con chim bắt đầu uể oải cất cánh, bay là là và cố gọi những con khác cùng bay nhưng dường như mấy con kia chỉ muốn chạy bộ Rồi trong 2 tuần cuối cùng ấy, thì con nào cũng cuống quýt bay, có khi đâm sầm vào nhau mà cũng không có thời gian để xí xớn cãi lộn, chỉ kịp chào và bảo “mình sắp chết rồi ” Mà thật là đúng chỉ có sau đêm 30 mấy con chim mới thở phào và nhủ “may quá mới suýt chết ”. Trên mới chỉ là những hình ảnh bao quát nhất về tổ chim chúng mình, còn chi tiết thì chỉ những con chim mới biết mà thôi Còn bạn muốn biết ư, hãy liên lạc trực tiếp với mí con chim nhoa

Nói với những con chim.

Thật là nói nhiều quá đến mức chả còn thiết nói gì nữa rầu, chỉ muốn nhìn nhau rồi tất cả cũng tự hiểu mà thôi Rất cảm ơn cả đàn chim đã giúp đỡ em (con chim non nớt nhất) cũng bay. Có lúc bay nhầm, có lúc lười bay, có lúc đứng hẳn lại đòi người bay hộ,… nếu không có đàn chim chắc em đã rớt mất xừ rồi (mà rớt thật chứ làm quái có con nào đang bay đòi dừng lại đâu cơ chứ ) Có lẽ nếu không ở trong đàn, chỉ tham gia buổi off như một member hoàn toàn bình thường, thì chắc em sẽ chỉ cảm ơn được cái Đinh, cái Mông, cái Lá, con Bướm, con Vịt, con Nhím, cái Xô, con Nhợn,… Cơ mà ở trong đàn rồi, thì mới biết cái sức mạnh của cả đàn nó lớn tới mức nào, và càng phải nói lời cám ơn nhiều hơn gấp nghìn lần cho những con chim âm thầm lặng lẽ khác như con Gà, lọ Giấm, cái Lu, con Vẹt, cái Ca, cái Quần, quả Ớt và ss Hanhlee và ss Becky, và bạn Huney và bạn Việt *nghĩ đâu ra nickname cho mấy con chim này giời huhu * Cảm ơn không biết bao nhiêu lần vì đã sát cánh bên em, cũng tạo nên một mảnh ghép tuyệt vời cho tất cả. Thực sự với đàn, em chả thể nói gì nhiều, cơ mà tình cảm thì biểu lộ quá rõ rồi phải không, nên mọi người hiểu cả mà

Nói với VWFC

Dù không nằm trong Ban Tổ Chim, cơ mà sẽ thực sự rất thiếu sót nếu không nhắc đến mọi người. Đầu tiên phải đặc biệt cảm ơn đội Flashmob và đội Văn nghệ. Các bạn đã không ngại ngần bỏ thời gian, công sức tập luyện để cùng đứng trên sân khấu và làm nên một chương trình tuyệt vời. Thử hỏi nếu không có các bạn thì chương trình sẽ đổ vỡ tung toé ra sao, mà có may mắn lành lặn thì cũng không biết sẽ nhàm chán tới cỡ nào. Thứ nữa phải cảm ơn những người đã nhiệt tình giơ tay tham gia trò chơi của chúng mình. Biết là các bạn tham gia vì nghe nói được quà, cơ mà may mắn thay là các bạn đã tham gia, để chúng mình không phải tự chơi như trẻ tự kỉ Và cuối cùng là cảm ơn tất cả những bạn đã mua vé Hẳn là sẽ có người thắc mắc tại sao không nói luôn là cảm ơn những bạn đã đến tham dự? Bởi vì mình biết có những người chỉ mua vé dù biết mình không thể đến được. Với mình, thì họ đã thực sự hiện diện ở O2 hôm đấy rồi.

Tất cả đã đứng với nhau ngày hôm ấy, cùng hít thở bầu không khí ấy, và sẽ cùng nhau nhớ về nó như một trong những mảnh ghép tuyệt nhất của cuộc đời mình ♥

29/07/2012

Ngày chiếu Farewell Tour.

Quá là may mắn khi mình được ở đó và cũng xem với cả FC. Mình được cháy hết mình trong âm nhạc cùng FC, được sống lại ngày 1/10 lịch sử. Những giọt nước mắt của mình đã được san sẻ, mình không phải gặm nhấm nỗi buồn một mình. Không biết với người khác ra sao, chứ với mình thì đáng quý lắm. Nếu không có hôm ấy thì có lẽ đến giờ mình vẫn chưa dám xem Tour mất, và sẽ trở thành người lạc hậu mất

Đứng trên cương vị một subbers, thì đây là PJ ý nghĩa nhất mình từng làm từ trước đến nay. Nó là một PJ vừa lớn lại vừa không bị delay, đã thế còn hoàn thành xong trước deadline. Quả là một kỉ lục mà chỉ siêu nhân mới làm được

Đây cũng là lần đầu tiên mình thực sự là thành viên BTC một event của VWFC ♥

23/06/2012

Nhớ là hình như em đã có note về ngày này cho riêng các anh rồi Và cho FC, mặc dù chưa bao giờ có note, nhưng em cũng đã viết quá nhiều ở ti tỉ nơi khác nhau rồi. Và nói đi nói lại thì nó vẫn chỉ có thế. Vẫn chỉ là buồn. Vẫn chỉ là chúc các anh thành công trên con đường riêng. Vì sự thật thì nó đã thế, có nói cũng không làm được gì. Thôi thì em sẽ lại lặng thầm theo dõi, và yêu các anh như đã từng yêu mà thôi

Mà thực ra thì chắc khó mà lặng thầm lắm các anh ạ Fan cuồng mà

22/04/2012

Đây chắc chắn không thể là buổi off đáng nhớ nhất, cơ mà là một buổi off quan trọng, mà với riêng mình không nhắc mình không chịu được

Buổi off với quy mô hoành tráng nhất từ trước tới lúc đấy Vẫn như mọi lần mình được đùa được vui được chơi với FC, cơ mà là lần đầu được “tập thể dục” với FC chắc sẽ không bao giờ mình có đủ động lực để chạy nhiều như thế một lần nữa Biết buổi off với tâm trạng “buổi off gần cuối cùng” mình nửa vui nửa buồn. Cơ mà đến rồi thì tự dưng nỗi buồn bị bay đâu mất, chỉ còn biết đến ăn chơi nhảy múa… và nhận quà Để rồi khi về lại nhà, mình lại tiếc nuối vì những điều dự là sẽ đến … 3haiz3

Lần đầu tiên buổi off được quay clip dàn dựng lại công phu. Mình không chỉ bị dìm trong ảnh và vid cá nhân nữa, mà chính thức bị dìm trước toàn FC

01/10/2011

Cái ngày không tính từ nào diễn tả được (((((((((((((

Trời ơi là trời, cái ngày mà toàn thể fan Westlife ở Việt Nam đều hết sức mong chờ ((((((((((( Chờ đợi biết bao năm rồi, cuối cùng cũng đến.

Trước hôm đấy bão về. Mình đã lo lắng không kể xiết, chỉ sợ không được đi Nhưng rồi cái số nó chỉ định hôm đấy mình phải ở đấy, cũng với những con người đấy, và nghe những giai điệu ấy ♥ Chắc có lẽ để quá lâu rồi, nên cảm xúc của mình không đủ để bùng nổ ra những lời hay ý đẹp, nên có lẽ mình sẽ chỉ viết cho riêng mình đọc thôi Và hứa vào một ngày xa xăm nào đó, mình sẽ public, như một kỉ niệm không bao giờ phai ♥

Một lần cho suốt đời ♥ Một lần cho mãi mãi ♥

---------------------------------------

Có mở thì phải có kết chứ Kết của mình đây

Được yêu Westlife, được tham gia FC, quả là một sự may mắn. Dẫu có vui có buồn, nhưng TẤT CẢ đều đẹp. Chắc bởi những con người trong mảnh ghép ấy vốn đẹp sẵn rồi. Tính đến hiện tại, thì mình có thể nói mình không hối hận vì những gì mình đã trải qua cùng cả nhà ♥ Một câu nói luôn luôn đúng rằng: Khi một cánh cửa khép lại, thì một cánh cửa khác lại mở ra. Luôn là như thế, sẽ chẳng bao giờ có dấu chấm hết. Mình sẽ gói trọn, gói hết tất cả và để vào tủ kính trong lòng, và thi thoảng lại lôi ra ngắm nghía lau vuốt và í ới gọi cả nhà để hoài niệm Chứ mà chắc gì đã phải hoài niệm nhở, biết đâu lại có thêm những thú vui mới cùng nhau thưởng thức nhở ♥ Thế nên đừng ai vội quên đi, cất tất cả vào sâu trong kí ức, mà hãy luôn nhớ về nhé, dù sao thì nó cũng đẹp mà ♥

It's time to move on now
    So don't be afraid
    We should remember
    The roles that we played

Whether the future
    Has dark or bright day
    I will still love you
    'till the last mile of the way

All of your nights
    All of your days
    'till the last mile of the way

Các bài viết ngẫu nhiên thuộc cùng chủ đề::

2. The Following 22 Users Say Thank You to Liti Feehily For This Useful Post:

AnR (25-11-2012), Barbara (08-11-2012), Chêne (09-11-2012), Chiêu Ảnh Nhi (10-11-2012), Dori Gerhald (08-11-2012), Frashane (10-11-2012), Green_Naruto (21-11-2012), hoangducdat (25-11-2012), huethi (09-11-2012), jamusno1 (08-11-2012), KianEgan07 (10-11-2012), LuvPumky (08-11-2012), n0name1912 (25-11-2012), Queen_of_Hell (10-11-2012), rileyswatt (22-11-2012), rooneyviet (20-11-2012), Sonic3k (08-11-2012), tieu_zai (11-11-2012), tranbaongan (22-11-2012), westlife_braveheart (08-11-2012), westlife_fan_lucky (24-11-2012), west_boy (26-11-2012)

As Love Is My Witness :x

Status: Dream comes true :X

Tớ đang:
    Yêu rồi :

Post Thanks / Like
    Wcoin
    608,048
    Thanks
    1,851

Mình vẫn còn nhớ cái thread mà bé Liti ngồi ghép tranh trên bãi cỏ mình còn đặt một viên gạch to đùng ở đó chưa thèm dịch chuyển đi . Lúc nào bé Liti nhớ nhắc mình nhé, mình sẽ dỡ gạch trước ngày 30.11 dù biết rằng sau đó cũng không còn bãi cỏ ấy ở đó nữa

Về thread này của bé thì mình đã cmt trên fb rồi nên cũng không biết phải nói gì thêm. Mình chỉ muốn nói là mình rất tự hào khi đã được làm việc cùng các bé (dù chúng ta thực sự là một cái tổ chim )

4. Like huethi liked this post.
  5. The Following 3 Users Say Thank You to Chêne For This Useful Post:

Chiêu Ảnh Nhi (10-11-2012), Green_Naruto (21-11-2012), huethi (11-11-2012)

Status: .: Us Against The World :.

Tớ đang:
    ----

Post Thanks / Like
    Wcoin
    187,749
    Thanks
    2,865

Vầng, cái tổ chim này toàn chứa những thành phần chim mà ko ai biết mọc đâu ra ấy nhỉ, kiểu như những loài mới mà khoa học còn chưa tìm ra .

Anyway, always proud to be one of us .

ღ Never-Ending Love ღ

7. Like huethi liked this post.

Status: It's a BEAUTIFUL WORLD

Tớ đang:
    Sad

Post Thanks / Like
    Wcoin
    16,102
    Thanks
    69

Somewhere Over The Rainbow, Dreams Come True...

Thạt sự thì e tiếc lắm, tiếc cho cái 4rum, tiếc cho cả những mảnh đời của fan West ko biết r sẽ lưu lạc về đâu sau khi 4rm đóng cửa , tiếc cho những ngày V West đông vui nhộn nhịp, tốc độ post bài tương đương bên voz forum , tiếc những cái sản phẩm đỉnh cao mà V West thực hiện (nhắc mới nhớ, cái fanmade thế nào r nhỉ), tiếc...nhiều lắm. Hay là các mod xóa bớt mấy bài spam, r cứ ngừng mọi quyền post bài nhưng để lại cái V West này, coi như là "Viện bảo tàng V West" cũng dc mà

9. Like tranbaongan, love_unbreakable, huethi liked this post.
  10. The Following 4 Users Say Thank You to Milky Egan For This Useful Post:

Chiêu Ảnh Nhi (19-11-2012), love_unbreakable (17-11-2012), rileyswatt (22-11-2012), tranbaongan (22-11-2012)

Status: SOLEDAD- Mong ước kỉ niệm xưa...

Tớ đang:
    Sad

Post Thanks / Like
    Wcoin
    19,307
    Thanks
    92

hihehe sắp loạn vì fc rồi, sắp nhảy lầu vì 4rum rồi, tiếc đứt từng khúc ruột
    ~Nếu có ước muốn trong cuộc đời này~
    Hãy giữ ước muốn... cho thời gian trở lại~
    Cho bao tháng ngày bên nhau những kỉ niệm~
    Để nụ cười còn mãi... lăn trên bờ môi~
    ~Trên hàng mi... và trong những kỉ niệm xưa...

Status: It's a BEAUTIFUL WORLD

Tớ đang:
    Sad

Post Thanks / Like
    Wcoin
    16,102
    Thanks
    69

Somewhere Over The Rainbow, Dreams Come True...

West ơi trở lại điiii, làm ơn, các anh có muốn cái 4rum này đóng cửa ko ?

Status: 14 beautiful years

Tớ đang:
    Sad

Post Thanks / Like
    Wcoin
    13,169
    Thanks
    821

đừng đóng cửa mà các ac
    cứ để nó như 1 cái bảo tàng cất giữ những kỉ niệm như lời Min đi mà

Status: Nói lời yêu thương chẳng bao giờ là muộn

Tớ đang:
    ----

Post Thanks / Like
    Wcoin
    4,165
    Thanks
    49

không thể giữ cho forum này tồn tại hay sao ạ, không hoạt động nghĩa là phải hoàn toàn biến mất ư