Chào mừng bạn đến với .: VIETNAMESE WESTLIFE FAN COMMUNITY :..

Love Telling Windy.B nhắn với VWEST: Welcome bạck ahihi Sonic3k nhắn với V-west: This love is unbreakable !!. From Tiêu Sonic ^^! obvious nhắn với V-west: Love you and miss you forever, V-west !!!!!! Nobodyshome nhắn với all: những giây phút cuối cùng..viva forever thuhongwl nhắn với tất cả mọi người: mình sẽ nhớ mãi ngôi nhà thứ 2 này westlife_mylife nhắn với V-West: em sẽ nhớ mãi mọi người Khang Nguyen nhắn với All V-West member: V-West will always be in our hearts! VyLynnie nhắn với all V-west members: Nhớ mãi nhé mọi người <3 KianEgan07 nhắn với V-West forum: Farewell, V-Westlife! shnicky97 nhắn với V-West tôi yêu: thanks for all

Ðề tài đã khoá + Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4
    Love Manchester United

This user has no status.

Tớ đang:
    ----

Post Thanks / Like
    Wcoin
    11,926
    Thanks
    5,430

Mặc định Quy định cho hoạt động Hội Nhóm (Group)

Sau khi nhận thấy sự hoạt động hiệu quả của Hội nhóm của Shane và Mark trong đợt sinh nhật của 2 anh, đồng thời tạo sự công bằng giữa các thành viên trong nhóm và 1 nơi để các thành viên có cùng thần tượng có nơi giao lưu, làm quen, nay BQT quyết định lập thêm 2 Hội nhóm dành cho Kian và Nicky.

Các hội nhóm sẽ có 1 leader để quản lý Hội nhóm của mình. Leader có nhiệm vụ :
    • Quản lý theo dõi topic của mình. Có nhiều bài spam quá ngắn ko nội dung, cần đổi tên topic chú ý cho 1 hoạt động nào đó,...thì mention cho thành viên BQT nào có chức năng cho box đó để xử lý.
    • Luôn chào đón, giao lưu, nói chuyện với những thành viên mới, để cho họ có hứng thú tham gia Nhóm nói riêng và forum nói chung.. Thân thiện vui vẻ.
    • Tự tạo các hoạt động của nhà mình để sôi nổi. Sinh nhật SN mỗi anh mỗi năm chỉ 1 lần, thế nên mỗi nhóm ( ở topic ) lâu lâu nên tự tạo ra 1 hoạt động như trò chơi này nọ ( bình luận ảnh vui, ...). Ko để chìm topic lâu.
    • Có thông báo sự kiện gì cần bàn bạc leader dẫn link Group ra topic.

Một số lưu ý :
    • Hạn chế spam những bài ko có nội dung, spam icon.
    • Những kế hoạch bàn bạc, làm banner, video clip, cách xây dựng Hội nhóm mình phát triển hơn thì leader dẫn link từ Group ra ngoài, vào đó bàn bạc, ko mang ra ngoài. Chỉ mang ra ngoài khi đã có các sản phẩm hoàn chỉnh.
    • Các thành viên trong các Nhà cùng leader cùng xây dựng Hội nhóm/Nhà của mình phát triển. Các nhà tích cực thi đua với nhau. Nhà nào hoạt động tốt thì sẽ có thưởng .
    • Welcome các thành viên nhà khác vào chơi.

Các hội nhóm : (click vào tên để vào từng nhóm)
    - [Only registered and activated users can see links. ]Leader là @[Only registered and activated users can see links. ]
    - [Only registered and activated users can see links. ] Leader là @[Only registered and activated users can see links. ]
    - [Only registered and activated users can see links. ] Leader là @[Only registered and activated users can see links. ]
    -[Only registered and activated users can see links. ]Leader là @[Only registered and activated users can see links. ]

Mong các nhà luôn hoạt động hiệu quả .

BQT

Các bài viết ngẫu nhiên thuộc cùng chủ đề::

Lần sửa cuối bởi rooneyviet; 10-08-2011 lúc 12:42 PM

2. The Following 13 Users Say Thank You to rooneyviet For This Useful Post:

amazing Shane (17-01-2012), Barbara (30-05-2012), FK4ever (25-05-2012), jamusno1 (10-08-2011), kevin_love_gill (10-08-2011), KianEganNo1 (02-02-2012), LuvPumky (10-08-2011), Obvious88 (10-08-2011), rickkent29 (10-08-2011), seaweed (10-08-2011), Vicky Byrne (10-08-2011), westlife_liv2 (10-08-2011), Xeko (10-08-2011)

As Love Is My Witness :x

Status: Dream comes true :X

Tớ đang:
    Yêu rồi :

Post Thanks / Like
    Wcoin
    608,048
    Thanks
    1,851

Các hội nhóm chú ý. Dạo này đã thấy các hội nhóm rục rịch chuẩn bị quà cho riêng các anh nhân sự kiện 1/10. Tuy nhiên hôm nay mình đã liên lạc để hỏi lại BTC về việc tặng quà này và tình hình như sau:

- Quản lý bên Westlife ko đồng ý tiết mục tặng quà của fan. Tuy nhiên anh Tuấn nói rằng anh ấy đang thuyết phục để cho FC đc tặng một món quà chung làm kỷ niệm. Và đương nhiên là do tình hình khó khăn nên ta chỉ có thể tặng một và chỉ một mà thôi

- Theo đó, sẽ ko được tặng quà riêng. Kể cả những fan may mắn được hệ thống tổng đài của chương trình lựa chọn ngẫu nhiên để được tiếp xúc với Westlife trong buổi gặp gỡ riêng cũng ko được mang quà tặng vào nên cũng ko thể nhờ vả đc đâu . Vì vậy nhà nào có ý định MUA quà riêng thì đừng tính nữa ha . Còn như nhà Mark là fan tự LÀM quà nên mình nghĩ nhà Mark sẽ vẫn tiếp tục, ko tặng đc cho anh thì giữ làm kỷ niệm

Mình cũng rất tiếc về vấn đề này nhưng mọi người thông cảm. Đây cũng là điều dễ hiểu (nhưng ko dễ chấp nhận ) vì Westlife đi theo tour, đến mỗi nước mà vác cả đống quà như thế thì ko thể. Hơn nữa theo kinh nghiệm của anh Tuấn truyền đạt lại thì hầu như những món quà lẻ ca sĩ đều giao lại cho quản lý và quản lý làm thế nào với những món quà thì ca sĩ cũng ko biết đâu .

Các leader của các nhà chú ý để thông báo lại với thành viên của nhà mình nhé: @[Only registered and activated users can see links. ] @[Only registered and activated users can see links. ] @[Only registered and activated users can see links. ] @[Only registered and activated users can see links. ]

4. The Following 10 Users Say Thank You to Chêne For This Useful Post:

amazing Shane (17-01-2012), Barbara (30-05-2012), Chiêu Ảnh Nhi (22-09-2011), Dori Gerhald (21-09-2011), LuvPumky (22-09-2011), Obvious88 (22-09-2011), Rytamee (22-09-2011), Sonic3k (22-09-2011), tieu_zai (21-09-2011), westlife_liv2 (21-09-2011)

Tớ đang:
    Yêu rồi :

Post Thanks / Like
    Wcoin
    608,048
    Thanks
    1,851

@[Only registered and activated users can see links. ] : Em ơi ss bảo này. Các hoạt động của team Filan em cố gắng đừng làm dàn trải ra. Ngay từ đầu BQT đã thống nhất là các nhà hoạt động trong hội nhóm chứ ko lan ra diễn đàn. Kể cả khi mọi hoạt động của team em có tổ chức ở Quán nước cũng thế. Một là post ở quán nước cũng ko đúng chỗ (nếu xét về nội dung đáng lý là phải post ở sự kiện & hoạt động, hai là quy định với các nhà phải là làm việc với nhau trong hội nhóm. Chỉ trong trường hợp khi em kêu gọi mọi người đăng ký làm áo thì em có thể nói với BQT là em muốn mở thread làm áo ngoài diễn đàn để mọi người tiện theo dõi đăng ký. Chứ các kiểu hoạt động như poll bình chọn mẫu áo thì ko đưa ra ngoài diễn đàn. Hơn nữa khi em báo mẫu áo thay đổi (từ 57 sáng 79 đó) thì cũng ko lập hẳn một thread riêng như thế. Em báo trong thread đăng ký áo là đủ rồi. Edit post 1 rồi đổi tên thread là xong.

Túm lại ss nhắc em 3 việc:
    1. Hoạt động của nhóm thì vào hội nhóm, ko làm nhiều thread trên diễn đàn gây phân chia. Cần nhắc hoạt động gì thì chỉ vào topic của team trên diễn đàn để thông báo cho mọi người vào hội theo dõi.
    2. Thread về mẫu áo mới em nhập vào thread đăng ký làm áo giúp ss. Sau đó chuyển thread đăng ký ấy sang box Sự Kiện & Hoạt Động
    3. Thread poll thì lỡ làm rồi nên ko thay đổi nữa, nhưng lần sau nhớ lại điều 1 trên đây để thực hiện nhé

Các leader của các nhà khác cũng nhớ ha. 3 nhà còn lại vẫn hoạt động đúng quy định nên chỉ mention vào để có gì tránh lâm vào tình trạng trên thôi @[Only registered and activated users can see links. ] @[Only registered and activated users can see links. ] @[Only registered and activated users can see links. ]

6. The Following 6 Users Say Thank You to Chêne For This Useful Post:

amazing Shane (17-01-2012), anhtuanhat (22-09-2011), LuvPumky (22-09-2011), Obvious88 (22-09-2011), rooneyviet (22-09-2011), Rytamee (22-09-2011)

Tớ đang:
    Yêu rồi :

Post Thanks / Like
    Wcoin
    608,048
    Thanks
    1,851

Trong thời gian gần đây các hoạt động hội nhóm có vẻ sôi động hơn trước. Và mới chỉ có một chút sôi động hơn thôi đã phát sinh nhiều vấn đề rồi. May là còn ko lập Nhà của từng anh trên 4rum chính chứ mà lập thì chắc là loạn .

Thôi nghiêm túc, mình xin đi vào vấn đề chính:

QUY ĐỊNH VỀ VẤN ĐỀ LÀM ÁO ĐỒNG PHỤC HỘI NHÓM

- Không ngăn cản việc từng hội, từng nhà có áo đồng phục riêng.
    Tuy nhiên bất cứ hành động sử dụng áo đồng phục hội mà gây ảnh hưởng đến tổ chức chung của cả FC sẽ ko được chấp nhận. Điều này có nghĩa là khi đi cùng với cả FC, tham gia các hoạt động chung của cả FC thì chắc chắn phải mặc đồng phục của FC và ko sử dụng đồng phục của hội nhóm.
    Nếu hội nhóm muốn mặc đồng phục của mình thì hãy sử dụng trong những dịp họp nhóm riêng.

- Việc tham khảo, bàn luận, quyết định mẫu áo của các nhà phải thực hiện trong phạm vi Group. Ko mang ra Forum chính. Do chức năng trong Group ko cho phép tag thành viên nên khi có thông báo các trưởng nhóm có thể tag thành viên của hội mình trong thread của Hội tại Forum để kêu mọi người ra Group bên ngoài bàn bạc.

- Khi đã quyết định được mẫu áo mong muốn của hội, trưởng nhóm được phép lập thread nhận đăng ký làm áo tại Box Sự kiện & Hoạt động của Forum. Trước khi lập thread trưởng nhóm chỉ cần báo cho BQT biết tình hình.

- Việc có đăng ký mua áo hội nhóm hay ko là hoàn toàn tự nguyện, trưởng nhóm hay bất cứ thành viên nào trong nhóm ko có quyền áp đặt các thành viên khác phải mua áo nhóm. Ko có thái độ miệt thị hay khai trừ đối với những thành viên ko ủng hộ việc làm áo nhóm.

Trên đây là một số nội dung cụ thể liên quan đến việc làm áo nhóm. Mình mong là với những quy định như trên các hội nhóm sẽ biết cách thực hiện đúng, tránh xảy ra tình trạng tranh cãi hay mâu thuẫn giữa các hội, lẫn mâu thuẫn trong nội bộ nhóm.

Mọi người đừng quên, Westlife là một ban nhạc thống nhất và gắn kết. Điều quan trọng là xây dựng nên một cộng đồng fan Westlife đoàn kết. Và dù có thế nào hội nhóm cũng chỉ là yếu tố phụ.

Tuy nhiên, mọi người nên cổ vũ và ủng hộ các hội khác nếu họ phát triển hoạt động mà ko ảnh hưởng đến lợi ích chung. Vì điều đó có nghĩa là họ đang tìm cách kết nối nhau để mang đến cho một trong 4 mảnh ghép của Westlife những món quà tinh thần ý nghĩa và thể hiện tình yêu của họ. Và họ cũng luôn luôn biết rằng thần tượng riêng của họ sẽ ko bao giờ được như ngày hôm nay nếu ko có một thần tượng chung chính là Westlife.

Hoạt động hội nhóm với bản chất là mang đến những ko gian riêng cho fans của từng thành viên Westlife ko nhằm mục đích chia rẽ, tạo bè phái giữa cộng đồng fans. Vì vậy mong mọi người luôn giữ thái độ tích cực.

@[Only registered and activated users can see links. ] @[Only registered and activated users can see links. ] @[Only registered and activated users can see links. ] @[Only registered and activated users can see links. ]

8. Like hungquanvo liked this post.
  9. The Following 12 Users Say Thank You to Chêne For This Useful Post:

amazing Shane (17-01-2012), Chiêu Ảnh Nhi (26-09-2011), Dori Gerhald (26-09-2011), FK4ever (25-05-2012), hungquanvo (01-11-2018), LuvPumky (26-09-2011), rooneyviet (26-09-2011), Sonic3k (26-09-2011), tieu_zai (26-09-2011), Vicky Byrne (27-09-2011), westlife_liv2 (26-09-2011), Xeko (26-09-2011)